Wadau wa Sekta ya Bima Wafikiwa na TIRA
Mamlaka ya Usimamizi wa Bima Tanzania (TIRA) imeendelea kutoa elimu kwa wadau wa madini kuhusu umuhimu wa kuwa na bima katika shughuli zao katika Maonesho ya Tisa ya Teknolojia ya Madini yanayoendelea Mkoani Geita.

Akizungumza wakati wa ufunguzi wa maonesho hayo, Septemba 27, 2026 Mgeni Rasmi na Naibu Waziri wa Madini, Mhe. Dkt. Steven Kiruswa, amesisitiza umuhimu wa wadau wa sekta ya madini kutumia fursa zinazopatikana kupitia maonesho hayo kujifunza teknolojia, huduma na mifumo mbalimbali inayoweza kuongeza usalama, tija na ufanisi katika shughuli za uchimbaji madini.

Kwa upande wa Meneja wa TIRA Kanda ya Ziwa, Bw. Oyuke Phostine, amesema bima ni suluhisho katika kuwasaidia wachimbaji na wafanyabiashara wa madini kukabiliana na madhara ya hatari zinazoweza kujitokeza wakati wa shughuli zao, badala ya kubeba hasara hizo wenyewe pindi zinapotokea.

Bw. Oyuke ameeleza kuwa shughuli za madini zinakabiliwa na hatari mbalimbali zinazoweza kuathiri maisha ya watu, mali na mitaji, zikiwemo ajali za kazini, moto, mafuriko, wizi, uharibifu wa mitambo, majanga ya asili pamoja na madai ya dhima.
Kwa msingi huo, amesema wadau wanapaswa kupata uelewa sahihi kuhusu bidhaa za bima zinazopatikana, masharti yake, aina na maeneo yanayokingwa sambamba na taratibu za kuwasilisha madai, ili waweze kuchagua kinga inayolingana na mahitaji ya shughuli zao.
Ushiriki wa TIRA na wadau wake wote katika maonesho haya unaendelea kuwa sehemu ya jitihada za kuongeza uelewa wa matumizi ya bima miongoni mwa wadau wa madini, kwa lengo la kuimarisha ulinzi wa shughuli zao na kuongeza ustahimilivu wa sekta dhidi ya vihatarishi vinavyoweza kusababisha hasara.
